Mức thu tiền bán hồ sơ, thành phần hồ sơ và thời gian bán hồ sơ đấu giá quyền khai thác khoáng sản của 45 mỏ khoáng sản năm 2023

Thứ sáu - 17/11/2023 16:46
Ngày 16/11/2023, Sở Tài nguyên và Môi trường đã ban hành Quyết định Phê duyệt thành phần hồ sơ, mức thu tiền bán hồ sơ và thời gian bán, nộp hồ sơ đấu giá quyền khai thác khoáng sản năm 2023.
Ảnh: kiểm tra thực địa các mỏ dự kiến đưa ra đấu giá quyền khai thác khoáng sản năm 2023
Ảnh: kiểm tra thực địa các mỏ dự kiến đưa ra đấu giá quyền khai thác khoáng sản năm 2023
          Theo đó, tại Quyết định số 1558/QĐ-STNMT, Sở Tài nguyên và Môi trường đã Phê duyệt thành phần hồ sơ, mức thu tiền bán hồ sơ và thời gian bán hồ sơ đấu  giá quyền khai thác khoáng sản năm 2023 của 45 mỏ khoáng sản đã được UBND tỉnh Bình Định phê duyệt tại Quyết định số 2778/QĐ-UBND ngày 26/7/2023 như sau:
          - Đối với thành phần hồ sơ đấu giá quyền khai thác khoáng sản, bao gồm: Đơn đề nghị tham gia đấu giá quyền khai thác khoáng sản; Hồ sơ giới thiệu năng lực, kinh nghiệm trong thăm dò, khai thác và chế biến khoáng sản; Mẫu bản cam kết thực hiện dự án; Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh/Giấy chứng nhận đầu tư/Quyết định thành lập Doanh nghiệp, Hợp tác xã; Quyết định thành phần hồ sơ, tiêu chí xét hồ sơ của Sở Tài nguyên và Môi trường; Quyết định tiêu chí xét hồ sơ của Sở Tài nguyên và Môi trường và Quyết định phê duyệt trữ lượng khoáng sản của mỏ đã thăm dò.
          - Đối với mức thu tiền bán hồ sơ đấu giá tài sản được quy định tại điểm a khoản 2 Điều 10 của Thông tư số 48/2017/TT-BTC ngày 15/5/2017 của Bộ Tài chính.
          Thời gian, địa điểm bán, tiếp nhận hồ sơ: Bắt đầu từ ngày 20/11/2023 đến hết ngày 15/12/2023 (trong giờ hành chính), tại Trung tâm dịch vụ đấu giá tài sản tỉnh Bình Định (số 37 Phan Đình Phùng, thành phố Quy Nhơn, Bình Định).
          Thời gian tổ chức phiên đấu giá: Dự kiến khoảng 7 ngày trong khoảng thời gian từ ngày 22/12/2023  đến 29/12/2023./.
Xem nội dung chi tiết.

Nguồn tin: Hữu Trọng - Phòng TNKS:

Tổng số điểm của bài viết là: 0 trong 0 đánh giá

Click để đánh giá bài viết

Những tin mới hơn

Những tin cũ hơn

806/QĐ-SNNMT

Quyết định về việc điều chỉnh giao dự toán ngân sách nhà nước năm 2026

Thời gian đăng: 14/08/2026

lượt xem: 32 | lượt tải:12

2497/QĐ-UBND

Quyết định Báo cáo DTM dự án Khu tái định cư phục vụ dự án Khu công nghiệp Phù Mỹ và các dự án lân cận (Điểm tái định cư Mỹ Thọ) của Ban Quản lý Khu kinh tế tỉnh Gia Lai

Thời gian đăng: 21/07/2026

lượt xem: 44 | lượt tải:25

587/QĐ-SNNMT

Quyết định về việc công bố công khai điều chỉnh giao Dự toán ngân sách nhà nước năm 2026 (CK QĐ 516, 517)

Thời gian đăng: 09/06/2026

lượt xem: 67 | lượt tải:23

2380/QĐ-UBND

QUYẾT ĐỊNH Về việc phê duyệt kết quả thẩm định Báo cáo đánh giá tác động môi trường dự án Thủy điện Ia Tchom 1 tại xã Ia Grai và xã Ia Krái, tỉnh Gia Lai của Công ty Cổ phần 30/4 Phúc Tín

Thời gian đăng: 21/07/2026

lượt xem: 30 | lượt tải:5

169/GPMT-UBND

Giấy phép môi trường Giấy phép môi trường dự án Khu C – Khu biệt thự nhà ở thuộc Khu phức hợp Đak Đoa của Công ty Cổ phần Tập đoàn FLC

Thời gian đăng: 21/07/2026

lượt xem: 42 | lượt tải:29

2220/QĐ-UBND

QUYẾT ĐỊNH Phê duyệt kết quả thẩm định báo cáo đánh giá tác động môi trường Dự án Trang trại chăn nuôi heo Gia Phát của Công ty TNHH Chăn nuôi Gia Phát

Thời gian đăng: 21/07/2026

lượt xem: 33 | lượt tải:9

162/GPMT-UBND

Giấy phép môi trường dự án đầu tư xây dựng hạ tầng điểm dân cư thôn Đại Ân tại xã Xuân An, tỉnh Gia Lai của Ủy ban nhân dân xã Xuân An

Thời gian đăng: 21/07/2026

lượt xem: 34 | lượt tải:23
Các đại biểu thanh dự kỳ họp thứ 13 HĐND tỉnh Khóa XI, nhiệm... Đ/c Võ Đình Thú Tỉnh ủy viên, Ủy viên thường trực HĐND tỉnh... ĐC Nguyễn Thanh Tùng Ủy viên TW Đảng, Bí thứ Tỉnh ủy, Chủ... Thường trực HĐND tỉnh và Tổ đại biểu huyện Phù Mỹ Khóa XI,... Thường trực và thư ký HĐND tỉnh khóa XI, nhiệm kỳ 2011-2016
Thống kê truy cập
  • Đang truy cập58
  • Hôm nay7,140
  • Tháng hiện tại300,206
  • Tổng lượt truy cập11,480,202
Bạn đã không sử dụng Site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây